Hội thi Tin học trẻ tỉnh Phú Yên lần thứ XXIII

Thứ năm - 30/07/2020 21:33
Ngày 30/7/2020, tại Trường Đại học xây dựng Miền Trung, Tỉnh Đoàn phối hợp Sở Giáo dục và Đào tạo, Hội Tin học tỉnh Phú Yên tổ chức Hội thi Tin học trẻ tỉnh Phú Yên lần thứ XXIII và tuyển chọn, bồi dưỡng đội tuyển tham gia Hội thi Tin học trẻ toàn quốc lần thứ XXVI năm 2020.
Ban Tổ chức trao giải toàn đoàn cho các đơn vị xuất sắc.
Ban Tổ chức trao giải toàn đoàn cho các đơn vị xuất sắc.

Hội thi năm nay thu hút 114 thí sinh là học sinh đến từ các khối: Tiểu học, THCS và THPT trong toàn tỉnh đạt giải cao tại Hội thi tin học trẻ cấp huyện, thị, thành phố tham gia.

Hội thi được chia làm 05 bảng thi thực hành trên máy tính gồm: bảng A khối Tiểu học: thi kỹ năng lập trình theo hướng tạo ra sản phẩm (thời gian thi 90 phút), sử dụng ngôn ngữ SCRATCH lập trình giải các bài toán; bảng B khối THCS: thi kỹ năng lập trình tập thể cấp THCS (thời gian thi 120 phút), thi trên máy tính được cài sẵn Free Pascal, DevC++, CodeBlock,...; bảng C khối THPT: thi kỹ năng lập trình tập thể cấp THPT (thời gian thi 150 phút), thi trên máy tính được cài sẵn Free Pascal, DevC++, CodeBlock,.... đối với bảng D: thi sản phẩm sáng tạo cấp THCS có 09 sản phẩm và Bảng E: thi sản phẩm sáng tạo cấp THPT có 03 sản phẩm.

Kết quả, Ban Tổ chức trao giải Nhất toàn đoàn cho đơn vị thị xã Sông Cầu; giải Nhì toàn đoàn thuộc về đơn vị TP Tuy Hòa và đơn vị huyện Phú Hòa đạt giải Ba toàn đoàn.

Ban Tổ chức còn trao giải ở các nội dung thi gồm: bảng A khối Tiểu học: giải nhất thuộc về Đặng Kỳ Anh, Trường Tiểu học La Hai (H. Đồng Xuân); 02 giải nhì thuộc về Trương Thành Phát, Trường Tiểu học Thị trấn Phú Hòa (H. Phú Hòa); 03 giải ba thuộc về Nguyễn Thành Hoài Phong, Trần Lê Tuấn Khôi, Trường Tiểu học Sông Cầu (TX. Sông Cầu) và Ngô Vĩnh Hưng, Trường Tiểu học Hòa Trị 2 (H. Phú Hòa).

Đối với bảng B khối THCS: giải nhất thuộc về Võ Bình Nguyên, Trường THCS Lý Tự Trọng, (TP. Tuy Hòa); 02 giải nhì thuộc về Nguyễn Gia Nin, Trường TH và THCS Xuân Thọ 1 (TX. Sông Cầu) và Phạm Nguyễn Mỹ Hoa, Trường THCS Hùng Vương (TP. Tuy Hòa); 03 giải ba thuộc về Đinh Võ Thủy Tiên, Trường THCS và THPT Võ Nguyên Giáp, Nguyễn Hiệp Đức Trí, Trường THCS Hoàng Văn Thụ và Hồ Vũ Nguyên Hồng, Trường TH và THCS Xuân Thọ 1 (TX. Sông Cầu). 

Đối với bảng C khối THPT: giải nhất thuộc về Hồ Trang Tú, Trường THPT Chuyên Lương Văn Chánh; 02 giải nhì thuộc về Dương Bình Nguyễn Lân và Nguyễn Nhật Truyền (Trường THPT Chuyên Lương Văn Chánh); 02 giải ba thuộc về Võ Trần Nhã Linh, Trường THPT Trần Phú (H. Tuy An) và Châu Minh Khải, Trường THPT Chuyên Lương Văn Chánh.       

Đối với bảng D thi sản phẩm sáng tạo cấp THCS: giải nhất thuộc về Trần Lê Phương, Ngô Thị Bảo Trâm, Trường   THCS Tây Sơn (H. Tây Hòa) với sản phẩm phần mềm “Phát triển KidsLove”; giải nhì thuộc về Đặng Kỳ Anh, Trường Tiểu học La Hai (H. Đồng Xuân) với sản phẩm phần mềm "Hiểu biết về Virus Corona chủng mới" 02 giải ba thuộc về Lê Thị Hồng Nhi, Trường THCS Lương Văn Chánh (H. Phú Hòa) với sản phẩm phần mềm “KIMDONG RUNNER” và Võ Đức Tính, Trường TH và THCS Lê Quý Đôn (TX. Sông Cầu) với sản phẩm phần mềm “Rèn chính tả Tiếng Việt”.

Đối với bảng E thi sản phẩm sáng tạo cấp THPT: giải nhì thuộc về Vi Phương Nguyên, Trường THPT Lê Trung Kiên (TX. Đông Hòa) với sản phẩm phần mềm “Du lịch Phú Yên”; giải ba thuộc về Huỳnh Trần Khanh, Trường THPT Chuyên Lương Văn Chánh với sản phẩm phần mềm “Dự án Contrasleuth”; khuyến khích thuộc về Nguyễn Ngọc Thanh, Trường THPT Chuyên Lương Văn Chánh với sản phẩm phần mềm “Ứng dụng Deeplearning vào truy nã tội phạm”. Ngoài ra, Ban Tổ chức còn trao các giải khuyến khích cho các bảng thi.

Một số hình ảnh tại hội thi:
 
 
 
 
 
 

 
 
 

Văn Khang

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Mã bảo mật   
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây