Tổng kết Hội thi Tin học khối cán bộ, công chức trẻ toàn quốc lần thứ VI - năm 2018

Chủ nhật - 07/10/2018 10:23
Sáng ngày 07/10, tại Hội trường Tỉnh ủy Phú Yên, Trung ương Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Bộ Khoa học và Công nghệ, Bộ Nội vụ, Bộ Thông tin và Truyền thông, Hội Tin học Việt Nam và UBND tỉnh Phú Yên tổ chức Lễ Tổng kết Hội thi Tin học khối cán bộ, công chức trẻ toàn quốc lần thứ VI - năm 2018.
Ban Tổ chức chụp hình lưu niệm cùng các thí sinh đoạt giải tại Hội thi.
Ban Tổ chức chụp hình lưu niệm cùng các thí sinh đoạt giải tại Hội thi.
Tham dự Lễ Tổng kết có đồng chí Nguyễn Anh Tuấn - Bí thư Thường trực Ban Chấp hành Trung ương Đoàn, Trưởng Ban Tổ chức Hội thi; các đồng chí lãnh đạo Tỉnh ủy, UBND, HĐND tỉnh Phú Yên, đại diện các ban, đơn vị Trung ương Đoàn, Văn phòng Trung ương Đảng, Văn phòng Chính phủ, Văn phòng Chủ tịch nước, Văn phòng Quốc hội, Bộ Khoa học và Công nghệ, Bộ Nội Vụ, Bộ Thông tin và Truyền thông, Hội Tin học Việt Nam; đại diện các Sở, ban, ngành tỉnh Phú Yên và các tỉnh, thành bạn; các đồng chí trong Ban Tổ chức,  Hội đồng Giám khảo, Hội đồng Coi thi, các chuyên gia tin học, các thầy cô giáo, các anh chị phụ trách đoàn và 169 thí sinh cùng đông đảo sinh viên tỉnh Phú Yên.
 
Hội thi năm nay thu hút 169 thí sinh đua tài ở phần thi Kỹ năng cá nhân (khối K1, K2, K3), Kỹ năng tập thể (khối T) và Sản phẩm sáng tạo (khối S); trong đó khối K1 (cấp xã) có 39 thí sinh, khối K2 (cấp huyện) có 43 thí sinh, khối K3 (cấp tỉnh và bộ, ngành Trung ương) có 66 thí sinh, khối T có 148 thí sinh và khối S có 29 thí sinh. 19 sản phẩm sáng tạo khối S xuất sắc nhất  đã được lựa chọn tham dự chung khảo Hội thi toàn quốc. Theo đánh giá của Hội đồng giám khảo, các sản phẩm sáng tạo dự thi đã bám sát yêu cầu thực tế, phục vụ công tác chuyên môn của các công chức, viên chức trong các đơn vị. Nhiều sản phẩm có tính thực tiễn cao, áp dụng công nghệ mới như trí tuệ nhân tạo, công nghệ thông minh.

Sau 2 ngày tranh tài sôi nổi, hấp dẫn, Ban Tổ chức Hội thi đã quyết định trao 4 giải Nhất, 14 giải Nhì, 27 giải Ba và 51 giải Khuyến khích cho các phần thi kỹ năng, tập thể và sản phẩm, đề án sáng tạo; trao 03 giải đồng đội cho các đơn vị có kết quả thi toàn đoàn xuất sắc nhất, giải Nhất: Bắc Ninh, giải Nhì: TP. Hồ Chí Mính, giải Ba: Hà Nội.
 
Khối thi Giải Nhất Giải Nhì Giải Ba Giải KK
K1 1 3 4 10
K2 1 2 4 13
K3 1 3 5 16
T 1 3 7 8
S 0 3 7 4
Tổng 4 14 27 51


Kết quả khối K1
 
TT Họ và tên Chức vụ/chức danh
Đơn vị công tác
Giải
1 Lương Tuấn Thành Bí thư Đoàn Phường 4, Quận 10, Thành phố Hồ Chí Minh Nhất
2 Võ Sô Philip Chuyên viên UBND xã Ea Bia, huyện Sông Hinh, tỉnh Phú Yên Nhì
3 Trần Ngọc Khôi Phó Bí thư Đoàn TNCS Hồ Chí Minh phường Hòa Khánh Bắc, quận Liên Chiểu, thành phố Đà Nẵng Nhì
4 Võ Thị Ngọc Nữa Chuyên Viên Văn phòng UBND xã Long Thạnh, huyện Giồng Riềng, tỉnh Kiên Giang Nhì
5 Nguyễn Trọng Nghĩa Bí Thư Đoàn xã Thạnh Phú, huyện Vĩnh Cửu, tỉnh Đồng Nai Ba
6 Võ Thị Như Ngọc Phó Bí thư Đoàn xã Cẩm Thanh, thành phố Hội An, tỉnh Quảng Nam Ba
7 Nguyễn Văn Tâm Chuyên viên Thống kê, UBND xã Mỹ Khánh, thành phố Long Xuyên, tỉnh An Giang Ba
8 Nguyễn Văn Tiếp Chuyên viên Phòng Nông nghiệp và Phát triển nông thôn, Thị trấn Kế Sách, tỉnh Sóc Trăng Ba
9 Hà Thị Tuyết Mai Ủy viên thường vụ Chi đoàn phường Bình Chuẩn, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương KK
10 Lê Minh Quốc Phó Chủ tịch Hội Nông dân xã Nguyệt Hóa, huyện Châu Thành, tỉnh Trà Vinh KK
11 Vũ Văn Mạnh Chuyên viên Văn phòng UBND xã Hoàn Sơn, huyện Tiên Du, tỉnh Bắc Ninh KK
12 Phan Hữu Tư Chuyên viên UBND phường Long Hưng, Quận Ô Môn, thành phố Cần Thơ KK
13 Chu Văn Hậu Chuyên viên Phòng Thống kê, UBND phường Yên Phụ, quận Tây Hồ, thành phố Hà Nội KK
14 Trần Văn Thống Chuyên viên UBND thị trấn Krông Kmar, huyện Krông Bông, tỉnh Đắk Lắk KK
15 Nguyễn Sinh Kiêm Chuyên viên UBND xã Hòa Thịnh, huyện Tây Hòa, tỉnh Phú Yên KK
16 Nguyễn Minh Tâm Chuyên viên UBND xã Hòa Tâm, huyện Đông Hòa, tỉnh Phú Yên KK
17 Vương Huy Hoàng Chuyên viên Ban Chỉ huy quân sự,  UBND Phường 3, Thành phố Đà Lạt, tỉnh Lâm Đồng KK
18 Triệu Văn Hùng Bí thư Đoàn TNCS Hồ Chí Minh xã Phương Giao, huyện Võ Nhai, tỉnh Thái Nguyên KK
 
 
Kết quả khối K2
 
TT Họ và tên Chức vụ/chức danh
Đơn vị công tác
Giải
1 Nguyễn Thị Minh Ngọc Chuyên viên Văn phòng Thành ủy Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh Nhất
2 Nguyễn Công Bình Chuyên viên Văn phòng HĐND - UBND huyện Cai Lậy, tỉnh Tiền Giang Nhì
3 Nguyễn Thanh Ngọc Chuyên viên Phòng Lao động Thương binh và Xã hội huyện Hòn Đất, tỉnh Kiên Giang Nhì
4 Cao Huỳnh Tấn Nghĩa Chuyên viên Văn phòng Huyện ủy huyện Đất Đỏ,  tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu Ba
5 Nguyễn Như Tuân Chuyên viên huyện Đoàn Phú Thiện, tỉnh Gia Lai Ba
6 Đặng Thành Nam Chuyên viên Trung tâm Y tế Huyện Long Phú, tỉnh Sóc Trăng Ba
7 Nguyễn Minh Huy Phó Bí thư Thành đoàn thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương Ba
8 Nguyễn Văn Hòa Chuyên viên Chi cục thuế huyện Phú Hòa, tỉnh Phú Yên KK
9 Hứa Ngọc Phương Chuyên viên Đội kiểm tra quy tắc huyện Thăng Bình, tỉnh Quảng Nam KK
10 Hồ Lạt Chuyên viên Văn phòng HĐND - UBND thị xã Sông Cầu, tỉnh Phú Yên KK
11 Hứa Ngọc Phương Chuyên viên Phòng Tư pháp, huyện Thăng Bình, tỉnh Quảng Nam KK
12 Phạm Thị Kiều Hạnh Chuyên viên Đoàn Khối các cơ quan thành phố Đà Nẵng KK
13 Nguyễn Anh Thi Cán bộ Công an huyện Phú Hòa, tỉnh Phú Yên KK
14 Nguyễn Thị Ngọc Hà Chuyên Viên UBND huyện Tân Biên, tỉnh Tây Ninh KK
15 Nguyễn Đình Kiên Chuyên viên Văn phòng Thành ủy Bắc Ninh, tỉnh Bắc Ninh KK
16 Hoàng Đình Tuấn Chuyên viên Phòng Tài chính – Kế hoạch huyện Tuyên Hóa, tỉnh Quảng Bình KK
17 Trần Phạm Thị Phương Thảo Chuyên viên Văn phòng HĐND-UBND huyện Đồng Phú, tỉnh Bình Phước KK
18 Bùi Đức Trung Phó Bí thư Huyện Đoàn Lâm Thao, tỉnh Phú Thọ KK
19 Võ Văn Minh Khánh Chuyên viên Văn phòng HĐND và UBND huyện Tháp Mười, tỉnh Đồng Tháp KK
20 Nguyễn Thanh Huy Chuyên viên Thành Đoàn Phan Thiết, tỉnh Bình Thuận KK
 
Kết quả khối K3
 
TT Họ và tên Chức vụ/chức danh
Đơn vị công tác
Giải
1 Đinh Tiến Dũng Chuyên viên Sở Kế hoạch và Đầu tư tỉnh Hà Tĩnh Nhất
2 Nguyễn Xuân Bình Thư ký Tòa án dân sự, Tòa án nhân dân tỉnh Bắc Ninh Nhì
3 Nguyễn Trung Hưng Chuyên viên Cục Tin học và Thống kê, Bộ Tài chính Nhì
4 Nguyễn Đức Thịnh Chuyên viên cục thuế tỉnh Đồng Nai Nhì
5 Phước Hồng Thúy Nga Chuyên viên Sở Công Thương thành phố Cần Thơ Ba
6 Huỳnh Minh Đức Ủy viên Ủy ban Kiểm tran tỉnh Đoàn, Phó Bí thư Đoàn Công an tỉnh Đồng Nai Ba
7 Nguyễn Hoàng Anh Chuyên viên Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hà Nội Ba
8 Đặng Tấn Đạt Chuyên viên Trung tâm Thông tin điện tử, Văn phòng UBND tỉnh Bến Tre Ba
9 Đỗ Phước Vinh Chuyên viên Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Tây Ninh Ba
10 Vũ Văn Thành Cán bộ Phòng Tham mưu, Công an tỉnh Đắk Nông KK
11 Nguyễn Đức Anh Chuyên viên Cơ quan Thanh tra, giám sát Ngân hàng, Ngân hàng Nhà nước Việt Nam KK
12 Hoàng Tuấn Linh Ủy viên BCH Chi đoàn Phòng Tham mưu, Công an tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu KK
13 Trương Thị Kim Liên Chuyên viên Phòng tin học, Kho bạc Nhà nước tỉnh Quảng Nam KK
14 Nguyễn Thu Hương Chuyên viên Cục Tin học và Thống kê Tài chính, Bộ Tài chính KK
15 Võ Ngọc Hiền Minh Chuyên viên Ngân hàng Nhà nước chi nhánh tỉnh Phú Yên KK
16 Trần Trung Thành Cán bộ Công an tỉnh Phú Yên KK
17 Nguyễn Thu Hường Chuyên viên Vụ Ổn định Tiền tệ - Tài chính, Ngân hàng Nhà nước Việt Nam KK
18 Trịnh Thị Hoàng Như Ý Chuyên viên Liên đoàn Lao động tỉnh Phú Yên KK
19 Phạm Văn Trơn Chuyên viên Bảo hiểm xã hội tỉnh Bến Tre KK
20 Lê Thanh Bình Chuyên viên Sở Tài chính thành phố Đà Nẵng KK
21 Bùi Thị Thuý Hằng Kiểm tra viên Vụ Tổ chức cán bộ, Viện kiểm sát nhân dân tối cao KK
22 Nguyễn Văn Kiên Chuyên viên Trung tâm Hội nghị Quốc tế, Văn phòng Chính phủ KK
23 Vũ Tấn Tài  Chuyên viên Sở Thông tin truyền thông tỉnh Cà Mau KK
24 Bùi Văn Thắng Chuyên viên Phòng Tuyên truyền Địa bàn, Ban Dân Tộc tinh Kon Tum KK
25 Nguyễn Phúc Hiệp Nhã Chuyên viên Vụ Quản trị - Tài vụ, Văn phòng Chủ tịch nước KK
 
Kết quả khối T
 
TT Họ và tên Chức vụ/chức danh
Đơn vị công tác
Giải
1 Chu Văn Hậu Chuyên viên Phòng Thống kê, UBND phường Yên Phụ, quận Tây Hồ, thành phố Hà Nội Nhất
2 Nguyễn Phương Nam Chuyên viên Văn phòng Quận ủy Tây Hồ, thành phố Hà Nội
3 Trần Trí Hiếu Chuyên viên Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Hà Nội
4 Nguyễn Thị Mỹ Trinh Bí thư Chi đoàn Viện Kiểm sát nhân dân tỉnh Tiền Giang Nhì
5 Nguyễn Công Bình Chuyên viên Văn phòng HĐND - UBND huyện Cai Lậy, tỉnh Tiền Giang
6 Phạm Hoàng Sinh Chuyên viên Văn phòng Thống Kê xã Tăng Hòa, huyện Gò Công Đông, tỉnh Tiền Giang
7 Nguyễn Trung Hưng Chuyên viên Trung tâm Chuyển giao và Hỗ trợ kỹ thuật, Cục Tin học và Thống kê, Bộ Tài chính Nhì
8 Nguyễn Thu Hương Chuyên viên Cục Tin học và Thống kê Tài chính, Bộ Tài chính
9 Phạm Thị Hương Chuyên viên phòng Thống kê, Cục Tin học và Thống kê Tài chính,, Bộ Tài chính
10 Võ Sô Philip Chuyên viên UBND xã Ea Bia, huyện Sông Hinh, tỉnh Phú Yên Nhì
11 Nguyễn Anh Thi Cán bộ Công an huyện Phú Hòa, tỉnh Phú Yên
12 Võ Ngọc Hiền Minh Chuyên viên Ngân hàng Nhà nước chi nhánh tỉnh Phú Yên
13 Nguyễn Văn Tâm Chuyên viên Thống kê, UBND xã Mỹ Khánh, thành phố Long Xuyên, tỉnh An Giang Ba
14 Lý Đường Huy Toàn Chuyên viên văn phòng, HĐND – UBND huyện Châu Thành, tỉnh An Giang
15 Phạm Nguyễn Phước Tài Chuyên viên Trung tâm dịch vụ Công nghệ và Truyền thông tỉnh An Giang
16 Nguyễn  Bá Tuấn Anh Phó Bí thư Đoàn khối Doanh nghiệp tỉnh Nghệ An Ba
17 Nguyễn Hồ Mạnh Ủy viên BCH huyện Đoàn Đô Lương, Tỉnh Nghệ An
18 Lê Văn Thắng Bí thư Đoàn xã Thượng Sơn, huyện Đô Lương, tỉnh Nghệ An
19 Đinh Phan Thu Hường Chuyên viên Phòng Tuyên truyền và hỗ trợ người nộp thuế, Cục Thuế tỉnh Ninh Bình Ba
20 Phạm Thị Kiều Trinh Chuyên viên Văn phòng Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Đắk Lắk Ba
21 Phan Hữu Ân Văn phòng HĐND&UBND Thị xã Buôn Hồ tỉnh Đắk Lắk
22 Trần Văn Thống Chuyên viên UBND thị trấn Krông Kmar, huyện Krông Bông, tỉnh Đắk Lắk
23 Hà Thị Tuyết Mai Ủy viên thường vụ Chi đoàn phường Bình Chuẩn, thị xã Thuận An, tỉnh Bình Dương Ba
24 Nguyễn Minh Huy Phó Bí thư Thành đoàn thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
25 Từ Văn Lên Chuyên viên Ban Quản lý Khu Công nghiệp Việt Nam-Singapore, thành phố Thủ Dầu Một, tỉnh Bình Dương
26 Đỗ Phước Vinh Chuyên viên Sở Nông nghiệp và Phát triển nông thôn tỉnh Tây Ninh Ba
27 Nguyễn Thị Ngọc Hà Chuyên Viên UBND huyện Tân Biên, tỉnh Tây Ninh
28 Lê Thị Nhàn Chuyên Viên Văn phòng thống kê UBND xã Long Phước, huyện Bến Cầu, tỉnh Tây Ninh
29 Phan Hữu Tư Chuyên viên UBND phường Long Hưng, Quận Ô Môn, thành phố Cần Thơ Ba
30 Trần Lương Thạnh Chuyên viên Phòng Văn hóa và Thông tin quận Bình Thủy, thành phố Cần Thơ
31 Phước Hồng Thúy Nga Chuyên viên Sở Công Thương thành phố Cần Thơ
32 Phạm Thị Kiều Hạnh Chuyên viên Đoàn Khối các cơ quan thành phố Đà Nẵng KK
33 Đặng Vĩnh Thành Chuyên viên UBND phường Hoà Minh, quận Liên Chiểu, thành phố Đà Nẵng
34 Lê Thanh Bình Chuyên viên Sở Tài chính thành phố Đà Nẵng
35 Nguyễn Đức Phong Chuyên viên Ban Quản lý dự án đầu tư xây dựng các công trình dân dụng và công nghiệp Đà Nẵng KK
36 Huỳnh Thanh Bình Chuyên viên Quận Đoàn Liên Chiểu, thành phố Đà Nẵng
37 Trần Ngọc Khôi Phó Bí thư Đoàn TNCS Hồ Chí Minh phường Hòa Khánh Bắc, quận Liên Chiểu, thành phố Đà Nẵng
38 Trương Thảo Anh Chuyên viên Sở Giao dịch Ngân hàng Nhà nước Việt Nam KK
39 Cao Thị Thương Chuyên viên Vụ Tín dụng các ngành kinh tế, Ngân hàng Nhà nước Việt Nam
40 Nguyễn Thị Kim Huệ Chuyên viên Văn phòng Thống kê, UBND xã Phú Túc, huyện Châu Thành, tỉnh Bến Tre KK
41 Trần Xuân Thảo Chuyên viên Văn phòng Huyện ủy Châu Thành, tỉnh Bến Tre
42 Đặng Tấn Đạt Chuyên viên Trung tâm Thông tin điện tử, Văn phòng UBND tỉnh Bến Tre
43 Nguyễn Minh Tâm Chuyên viên UBND xã Hòa Tâm, huyện Đông Hòa, tỉnh Phú Yên KK
44 Nguyễn Văn Hòa Chuyên viên Chi cục thuế huyện Phú Hòa, tỉnh Phú Yên
45 Trần Trung Thành Cán bộ Công an tỉnh Phú Yên
46 Trần Thị Kim Khánh  Bí thư Đoàn xã Xà Bang, huyện Châu Đức, tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu KK
47 Cao Huỳnh Tấn Nghĩa Chuyên viên Văn phòng Huyện ủy huyện Đất Đỏ,  tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu
48 Hoàng Tuấn Linh Ủy viên BCH Chi đoàn Phòng Tham mưu, Công an tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu
49 Nguyễn Thị Minh Hồng Cán bộ UBND phường Máy Tơ, quận Ngô Quyền, thành phố Hải Phòng KK
50 Đào Thị Nhung Chuyên viên Văn phòng Huyện ủy Kiến Thụy, thành phố Hải Phòng
51 Mai Quang Thọ Chuyên viên Sở Ngoại vụ thành phố Hải Phòng
52 Đào Minh Hoàng Cán bộ Đoàn phường Hải Cảng, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định KK
53 Nguyễn Lương Hải Ủy viên thường vụ Thành đoàn Quy Nhơn, tỉnh Bình Định
54 Phạm Chí Thịnh Phó Ban Tổ chức - Kiểm tra, tỉnh Đoàn Bình Định

 
Kết quả khối S
 
TT Họ và tên Chức vụ/chức danh
Đơn vị công tác
Giải
  1 Lê Quang Lưu Phó Trưởng Phòng Đào tạo, Trung tâm dạy nghề Thanh niên tỉnh Quảng Nam Nhì
  2 Mai Thị Lan
Trần Minh
Chuyên viên  Cục Công nghệ thông tin, Bộ Y tế Nhì
  3 Phan Nguyễn Trúc Phương
Đặng Lê Tiến Hưng
Bạch Văn Lắm
Chuyên viên Trung tâm Phát triển Khoa học và Công nghệ trẻ, Thành Đoàn TP. Hồ Chí Minh Nhì
  4 Ngô Minh Tân Chuyên viên Sở Thông tin và Truyền thông tỉnh Đồng Nai Ba
  5 Nguyễn Trung Hưng
Nguyễn Thu Hương
Phạm Thị Hương
Chuyên viên Cục Tin học và Thống kê Tài chính, Bộ Tài chính Ba
  6 Nguyễn Mạnh Tuấn Chuyên viên Công ty Quản lý tài sản các tổ chức tín dụng Việt Nam -VAMC, Ngân hàng Nhà nước Việt Nam Ba
  7 Nguyễn Công Cường Chuyên viên Văn phòng Ban Tổ chức Trung ương Ba
  8 Huỳnh Trung Long
Nguyễn Hồ Ái Vy
Chuyên viên Sở Thông tin và Truyền thông thành phố Cần Thơ
Phó Trưởng Ban Thanh niên Công nhân, Đô thị và Nông thôn, Thành Đoàn Cần Thơ
Ba
  9 Nguyễn Quang Huy Chuyên viên Đài phát thanh và truyền hình thành phố Hải Phòng Ba
  10 Nguyễn Tấn Minh Chuyên viên Sở Tài chính tỉnh Đắk Lắk Ba
  11 Nguyễn Thị Khánh Vân Chuyên viên Văn phòng Trung tâm Bảo tồn Di sản văn hóa Hội An, tỉnh Quảng Nam KK
  12 Trần Bá Nghĩa
Đỗ Như Đương
Cán bộ Đoàn Thanh niên Công an tỉnh Phú Yên KK
  13 Phạm Thanh Hoàng Chuyên viên Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Bến Tre KK
  14 Nguyễn Lê Toàn Trúc Linh Chuyên viên Cục thuế tỉnh Bến Tre  
  15 Trần Trọng Trí Phó Trưởng Phòng Thông tin, lưu trữ, Văn phòng Đăng ký đất đai, Sở Tài nguyên và Môi trường tỉnh Bạc Liêu KK
           
BAN TỔ CHỨC HỘI THI

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Mã bảo mật   
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây